สำหรับสาย 138 แบ่งช่วงการวิ่งออกเป็น 2 ช่วง คือ
สาย 138 (4-22E) อู่ราชประชา - สถานีกลางกรุงเทพอภิวัฒน์ - หมอชิต 2 (ทางด่วน)
สาย 138 (4-33E) ท่าน้ำพระประแดง - หมอชิต2 (ทางด่วน)
เวลาเดินรถ
คันแรก อู่ราชประชา 03:50 / ท่าน้ำพระประแดง 04:30
คันสุดท้าย จากหมอชิต2 ไปอู่ราชประชา 23:00 / ไปท่าน้ำพระประแดง 22:30
อัตราค่าโดยสาร
รถครีมแดง 8 บาทตลอดสาย (ขึ้นทางด่วน +2 บาท)
รถปรับอากาศ 13-25 บาท(ขึ้นทางด่วน +2 บาท)
เส้นทางเดินรถสาย 138 (4-22E) อู่ราชประชา - หมอชิต2 มีดังนี้
อู่ราชประชา หน้าอู่ราชประชา วัดครุใน ซอยสุขสวัสดิ์ 64 ตรงข้ามบิ๊กซีสุขสวัสดิ์ ซอยวัดกลางนา สวนวงแหวนสุขสวัสดิ์
ซอยสุขสวัสดิ์ 52/1 ตรงข้ามวัดสน สุขสวัสดิ์กม.9(ขึ้นทางด่วน) โรงพยาบาลทหารผ่านศึก อาคารซิโนบริต ม.หอการค้าไทย ตรงข้ามม.หอการค้าไทย สโมสรทหารบก แยกสุทธิสาร อาคารสาคร-กัลยาณี ซอยร่วมศิริมิตร
อาคารอีสท์วอเตอร์ ตรงข้ามซอยวิภาวดีรังสิต 20 ไทยรัฐ อาคารซันทาวเวอร์ ธนาคารทหารไทยธนชาตสำนักงานใหญ่
ตรงข้ามสวนจตุจักร(จุดที่ 1) ศาลเยาวชนและครอบครัวกลาง (จุดรับส่งผู้โดยสาร) สถานีกลางกรุงเทพอภิวัฒน์
ด้านหลังสถานีกลางกรุงเทพอภิวัฒน์ ตรงข้ามตลาดสัตว์เลี้ยง อกต. ตรงข้ามตลาดอ.ต.ก ตึกแดง ตรงข้าม jj mall
ตรงข้ามสวนสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ หน้าสถานีขนส่งหมอชิต 2 อู่หมอชิต 2
หากชอบก็กดไลค์เพื่อเป็นกำลังใจให้ด้วยนะคับ
#แนะนำเส้นทาง #รถเมล์ไทย
สามารถขอเส้นทางที่อยากให้ไปถ่ายได้นะคับ
9 сен 2024